500 CÂU HỎI ĐÁP VỀ BIỂN, ĐẢO [Câu 210: Công ước của Liên hợp quốc về Luật Biển năm 1982 có quy định về chiều rộng của vùng độc quyền về kinh tế không?]
Người đăng tin: Linh Hoài Dương Ngày đăng tin: 17/04/2019 Lượt xem: 3

TỔNG ĐÀI DỊCH VỤ CÔNG0236 1022
Kính thông tin đến Quý anh/chị 500 CÂU HỎI ĐÁP VỀ BIỂN, ĐẢO [Câu 210: Công ước của Liên hợp quốc về Luật Biển năm 1982 có quy định về chiều rộng của vùng độc quyền về kinh tế không?]
Công ước Luật Biển 1982 của Liên hợp quốc có quy định về chiều rộng của vùng đặc quyền về kinh tế của các quốc gia ven biển. Quy định này được thể hiện trong Điều 57 của Công ước: “Vùng đặc quyền về kinh tế không mở rộng ra quá 200 hải lý kể từ đường cơ sở dùng để tính chiều rộng lãnh hải”.

Tài liệu tham khảo: 500 câu Hỏi Đáp về biển, đảo Việt Nam (Nhà xuất bản Thông tấn).
TỔNG ĐÀI DỊCH VỤ CÔNG tiếp tục đăng tải Hỏi Đáp khác của 500 câu hỏi về biển, đảo Việt Nam.
Chi tiết các câu hỏi – trả lời khác, Quý anh/chị vui lòng liên hệ đường dây nóng 0236 1022 để được cung cấp (cước gọi điện 200đ+/phút, KHÔNG THU PHÍ PHỤC VỤ).

TỔNG ĐÀI DỊCH VỤ CÔNG: (0236) 1022 hoặc (0236)  3 881 888 miễn phí phục vụ  

1. Nhận phản ánh, góp ý của người dân cho Thành phố và chuyển cơ quan chức năng xử lý 
2. Hướng dẫn, giải đáp THỦ TỤC hành chính, quy định, chính sách 
3. Hướng dẫn sử dụng dịch vụ chính quyền điện tử 
4. Cung cấp các thông tin khác của Thành phố (thiên tai, địa điểm, sự kiện, ….) 
5. Cung cấp dịch vụ Call Center , nhắn tin CSKH chuyên nghiệp, GIÁ RẺ NHẤT.

Chuyên mục, tin tức liên quan:








 


  

 

Liên kết web Liên kết web

Quản lý video Quản lý video

zalo